ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม

สวัสดีค่ะ พอดีว่าดิฉันพึ่งทำการผ่าตัดคลอดท้องแรกมานะค่ะ

แต่ก่อนที่จะเข้าห้องผ่าตัดหมอมาบอกว่าดิฉันมีกรุ๊ปเลือดพิเศษ

แล้วหมอเค้าก้แนะนำให้มาแจ้งชื่อที่สภากาชาดิว่าเรามีกรุ๊ปเลือพิเศษ

ไม่ทราบว่าดิฉันต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ ต้องเตรียมเอกสารอะไรหรือเปล่า  ถ้ามีต้องเตรียมอะไรบ้าง

แล้วถ้าดิฉันพักฟื้นจากการผ่าตัดหลังคลอดดีแล้ว

ดิฉันยินดีที่จะ บริจาคกรุ๊ปเลือดพิเศษนี้ เพื่อเป็นประโยชน์ให้ทุกคนทั่วไปค่ะ

โชคดีมากเลยค่ะที่ดิฉันเข้าผ่าตัดคลอดผ่านไปด้วยดี ไม่มีอาการตกเลือด โชคดีจริงๆ

หากทางสภากาชาดมีอะไรให้ดิฉันช่วยเหลือสามารถติดต่อมาได้น่ะค่ะ  ขอบคุณค่ะ

aem_rsu_jpn [at] hotmail [dot] com

jiranya.h
เข้าร่วม: 22/12/2010

สามารถสมัครเป็นสมาชิกชมรมผู้บริจาคโลหิตหมู่พิเศษ ได้โดยการดาวน์โหลดใบสมัครชมรมผู้บริจาคโลหิตหมู่พิเศษ ได้ที่ www.rh-negative.com และกรอกรายละเอียดส่งมาได้ที่ฝ่ายประชาสัมพันธ์และจัดหาผู้บริจาคโลหิต ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติสภากาชาดไทย ถ.อังรีดูนังต์ ปทุมวัน กทม. 10330 และถ้าต้องการบริจาคโลหิตหมู่พิเศษช่วยเหลือผู้ป่วย ในกรณีที่คุณผ่าตัดคลอดบุตร ต้องหลังจากการผ่าตัดแล้ว 6 เดือน หรือสามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ ฝ่ายประชาสัมพันธ์และจัดหาผู้บริจาคโลหิต โทร. 0 2252 1637

สวทช.nectecSCBInet

Power By 3Cats.net