ยังไม่มีการตอบกลับ
ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม

คือว่าเมื่อวานนี้ หนูได้รับจดหมายจากโรงพยาบาลประจำจังหวัดที่หนูได้ไปบริจาคเลือดเมื่อเดือนJul

ทางโรงพยาบาลส่งมาให้หนูเปลี่ยนบัตรบันทึกการบริจาคเลือดและหนูก็ได้ทราบผลเลือดปรากฏว่าหนูมีเลือด Rh negative โอ ลบ

ซึ่งตอนแรกรุ้สึกตกใจมาก ตอนแรกๆไม่เข้าใจอะไรมากในเรื่องนี้ แต่เมื่อได้ค้นหาข้อมูลทางInternetมีความรู้สึกแย่มากว่าเดิม

แต่ที่หนูสงสัยมากๆๆๆๆก็คือ

ครอบครัวหนูมีเลือดเป็นบวกหมดค่ะ

แม่-พี่สาว มีเลือดเป็นบวก กรุ๊ปB

พ่อ-หนู มีเลือด กรุ๊ปO คือว่าพ่อเป็นบวกค่ะ

แต่หนูเป็นลบ

แล้วทำไมเลือดของหนูเป็นลบคะ?เกิดจากสาเหตุอะไร?แล้วหนูควรปฏิบัติตัวอย่างไรดี?

เท่าที่หนูทราบข้อมูลมา ที่จ.อุบลฯมีบุคคลที่มีเลือดพิเศษ 137 คน

และเมื่อวันที่14(หนูก็ไม่ทราบนะคะว่าเดือนไหน)พยาบาลเล่าให้ฟังว่ามีคนมาเข้าร่วมประชุม28กว่าคน

แค่ฟังจำนวนก็รู้สึกใจหายแล้วค่ะ

ยังไงก็รบกวนตอบด้วยนะคะ

หรือส่งมาทางE-mail ก็ได้ค่ะ ที่ unso_papat [at] hotmail [dot] com

..................ขอบคุณค่ะ..........^_^

สวทช.nectecSCBInet

Power By 3Cats.net