ยังไม่มีการตอบกลับ
ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามข้อมูลค่ะ

ดิฉันมีปัญหาเกี่ยวกับเส้นเลือดในมดลูกค่ะ เคยมีอาการเส้นเลือดในมดลูกแตก เลือดไหลไม่หยุดจนมีอาการช็อค เข้ารับการรักษาอยู่ที่โรงพยาบาลตากสินมหาราชมานานกว่า 3 ปี แต่ก็ไม่หาย เลยถูกส่งตัวไปรักษาต่อที่โรงพยาบาลมหาราชนครเชียงใหม่ โดยทำการผ่าตัดเส้นเลือดบริเวณมดลูก ตั้งแต่ประมาณปลายปี 2553 ตอนนี้ผ่านมา 2 ปีกว่า ๆ แล้วค่ะ จากนั้นมาอาการก็ปกติดี   จนมาถึงวันนี้ดิฉันรู้สึกว่า มีประจำเดือนน้อยลง มีอาการปวดหลังมาก และดิฉันรู้สึกว่าหน้าท้องบริเวณที่ผ่าตัด มันแข็ง ฉันเลยไม่แน่ใจว่ามันเป็นอาการที่ผิดปกติหรือไม่ ตอนนี้ดิฉันทำงานอยู่ที่ศรีราชาและมีประกันสังคมอยู่ที่โรงพยาบาลสมเด็จบรมราชเทวี  เลยอยากเข้าตรวจเช็คอาการดังกล่าวถึงความผิดปกติ ต้องติดต่อที่ไหน อย่างไรบ้างค่ะ จึงจะได้เข้าพบหมอเฉพาะทาง และได้รับการอัลตร้าซาวน์

สวทช.nectecSCBInet