ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม

คือผู้ชายได้ใช้มือชักของตัวเองเพื่อให้เกิดการแข็งตัว .. ถ้าขณะนั้นมีน้ำหล่อลื่นมาเปื้อนมืิอ แล้วเค้าได้เอาถุงยางมาสวม มือที่เปื้อนน้ำหล่อลื่นนั้นเค้าได้มาจับที่ปลายถุงยาง(หลังจากสวมแล้ว) แล้วมีเพศสัมพันกับหนูทันที แบบนี้หนูมีโอกาสท้องหรือมีโอกาสติดเชื้อไหมคะ?
คือที่สงสัยคือน้ำหล่อลื่นที่ติดที่มือ แล้วสัมผัสโดนถุงยางหลังจากสวมแล้ว และได้มีเพศสัมพันกัน .. จะเสี่ยงไหม ขอทราบเหตุผลด้วยค่ะ

Aids Research Center
เข้าร่วม: 19/04/2011

ไม่เสี่ยงครับ เพราะปริมาณน้ำหล่อบื่นไม่เพียงพอต่อการแพร่เชื้อเอชไอวี และไม่มีอสุจิปนออกก็ไม่สามารถตั้งครรภ์ได้

สวทช.nectecSCBInet