ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม

สวัสดีพี่ ๆ ที่เป็นวิทยากร ตอบคำถามนะครับ อย่างแรกต้องบอกก่อนว่า ผมเป็นเกย์ครับ เพิ่งมีอะไรกับแฟนไปไม่กี่วัน ด้วยการสอดใส่ แต่สวมถุงยางป้องกันครับ ซึ่งตรงนี้ผมค่อนข้างมั่นใจว่าไม่น่ามีปัญหา ที่กังวลคือ เรื่องการทำรักด้วยปากหรือ ออรัลครับ คือแฟนผมเค้าเป็นคนชอบให้ออรัลมาก  ผมก็พยายามครับ แต่ไม่สำเร็จสุดท้ายก็ต้องสอดใส่ทุกครั้ง

ถามครับ

1. ผมมีโอกาสเสี่ยงที่จะติดโรคไหมครับ ผมเป็นคนทำออรัลให้แฟน แต่ไม่มีการหลั่งครับ ผมจัดฟันด้วย ติดเครื่องมือเรียบร้อย แต่เพิ่งถอนฟันไปได้ 3 วันก่อนทำออรัลครับ อยากทราบอัตราความเสี่ยงครับ

2. ถ้าไม่สบายใจ ผมไปตรวจ nat ได้ไหมครับ พี่ที่คลีนิคนิรนามเค้าจะว่าผมว่าวิตกจริตเกินเหตุรึเปล่า

ขอบพระคุณพี่ ๆ ที่เข้ามาตอบคำถามครับ

sumitra.t
เข้าร่วม: 24/05/2010

1.การที่จะติดเชื้อขึ้นอยู่กับหลายปัจจัยร่วม เช่น ปริมาณของเชื้อต้องมากและแข็งแรง ระยะเวลาสัมผัสเชื้อต้องนานมาก ช่องทางเข้าของเชื้อ เช่น ถ้าเป็นแผลจะต้องเป็นแผลใหญ่และเปิดกว้าง ฯลฯ

2.สามารถมาตรวจได้เลยค่ะ และขอชื่นชมที่คิดจะตรวจซึ่งน้อยคนมากที่จะกล้ามาตรวจ

สวทช.nectecSCBInet

Power By 3Cats.net